Breaking News

 

 

प्रत्येकाच्या खात्यात १५ लाख अन् ७२ हजार ; दोन्हीही जुमलेच ! : मायावती

लखनौ (वृत्तसंस्था) : प्रत्येकाच्या खात्यात १५ लाख रुपये जमा करण्याचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे आश्वासन जुमला ठरले आहे. काँग्रेसने गरिबांच्या खात्यात वर्षाला ७२ हजार रुपये जमा करण्याची आणलेली न्याय योजना हादेखील एक जुमला असल्याचा आरोप बसपा अध्यक्ष मायावती यांनी केला आहे. जनतेने अशा फसव्या आश्वासनांना भुलू नये असे आवाहनही त्यांनी केले. आज (रविवार) उत्तर प्रदेशमधील देवबंद येथे झालेल्या सपा-बसपा आघाडीच्या सभेत मायावती यांनी काँग्रेस आणि भाजपवर कडाडून टीका केली. 

मायावती यांनी सांगितले की, २०१४ च्या निवडणुकीत अच्छे दिनचे आश्वासन देण्यात आले. प्रत्येकाच्या खात्यात १५ लाख रुपये जमा करण्याचे आश्वासन दिले. रोजगार निर्मितीचे आश्वासनासह अनेक आश्वासने देण्यात आली. त्यातील कोणतेही आश्वासन भाजपने पूर्ण केलेले नाही. त्यामुळे जनतेच्या त्यांच्यावरील विश्वास उडाला आहे. आता जनता त्यांच्या फसव्या आश्वासनांना बळी पडणार नाही, असे त्यांनी स्पष्ट केले. काँग्रेसही भाजपच्या पावलावर पाऊल ठेवत फसवी आश्वासने देत आहे. त्यांची न्याय योजनाही फसवी आहे. हे सर्व जुमले आहेत. गरिबी हटवण्यासाठी ठोस योजना आखण्याची गरज त्यांनी व्यक्त केली. आपले सरकार सत्तेत आल्यास प्रत्येक महिन्यात सरकारी आणि बिगर सरकारी क्षेत्रात स्थायी रोजगार निर्मिती करणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. गरिबी हटवण्यासाठी रोजगार निर्मिती हाच एक मार्ग असल्याचे त्या म्हणाल्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash