Breaking News

 

 

‘त्या’ वक्तव्यावरून राजू शेट्टी अडचणीत : निवडणूक आयोगाची नोटीस

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : खा. राजू शेट्टी यांच्यापुढील अडचणी वाढल्या आहेत. ब्राह्मण समाजाविषयी केलेल्या अवमानकारक विधानाबाबत २४ तासांमध्ये खुलासा करावा, अशी नोटीस खा. राजू शेट्टी यांना बजावण्यात आली आहे. हातकणंगले लोकसभा मतदारसंघाचे निवडणूक निर्णय अधिकारी नंदकुमार काटकर यांनी याबाबतचे आदेश दिले आहेत.

हेरले (ता. हातकणंगले) येथे प्रचारसभेत बोलताना खा. शेट्टी यांनी, ‘कुलकर्णी, देशपांडे आडनावाच्या व्यक्‍ती सैन्यात कधीच भरती होत नाहीत. शेतकर्‍यांचीच मुलेच सैन्यात असतात. ती शहीद होतात. कुलकर्णी-देशपांडे यांची नाही. मात्र ते इतरांना देशभक्ती शिकवतात’ असं वक्तव्य शेट्टींनी केल्यामुळे मोठा वाद निर्माण झाला होता. या वक्‍तव्याविरोधात विविध संघटनांनी शेट्टी यांच्याविरोधात तक्रारी दाखल केल्या होत्या.

शहीदांना न्याय देण्याच्या हेतूने आपण हे वक्तव्य केल्याचं स्पष्टीकरण राजू शेट्टी यांनी दिलं होतं. मात्र ब्राह्मण समाजाच्या भावना दुखावल्याबद्दल त्यांनी जाहीर माफी मागितली. राजू शेट्टींविरोधात कोल्हापूरमध्ये पोलिसात तक्रारही दाखल करण्यात आली होती.  या पार्श्‍वभूमीवर २४ तासांत खुलासा करण्याची नोटीस खासदार शेट्टी यांना बजावण्यात आली.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

देश-विदेश